Mataki na farko shine cire tsohonFarashin PTFE.Duba cikin firinta.Akwai tsantsa fari ko bututu mai jujjuyawa daga extruder zuwa ƙarshen zafi.Za a haɗa ƙarshensa biyu ta hanyar na'ura.
A wasu lokuta, yana iya zama fa'ida don cire kayan haɗi ɗaya ko biyu daga injin, amma wannan yawanci ba lallai bane.Idan ana buƙata, kawai amfani da maƙarƙashiya don sassauta abin da ya dace.
Wasu firintocin suna da bututun PTFE wanda ke gangara zuwa ƙarshen zafi ta wurin dacewa.Kafin cire bututun daga ƙarshen zafi, yi alama da guntun tef don sanin zurfin bututun yana buƙatar tafiya.Wannan kuma na iya zama al'amarin tare da extruder, ko da yake ba kowa ba ne.Idan kuna da alamar fenti, hakan ya fi kyau, domin ko da maɗaukakin tef ɗin baya son manne wa PTFE.
Farawa
The Fittings
Akwai nau'ikan na'urorin haɗi iri biyu waɗanda zaku buƙaci mu'amala dasu.Yawancin kayan aikin bututu suna da zoben ciki.Lokacin da aka ciro bututun daga bututun, zoben na ciki zai cizo ya kulle bututun.Wasu daga cikinsu an yi lodin bazara wasu kuma an gyara su da katunan C na filastik.A cikin nau'in shirin C, kawai share shirin ta hanyar ja shi zuwa gefe.Idan kana buƙatar danna ƙasa a kan abin wuya, bututun zai sassauta.
A cikin yanayin hawan bazara, kuna buƙatar cire bututu kuma ku tura zoben ƙasa a lokaci guda.Aiwatar da matsa lamba a ko'ina.Riƙe bututu a kusa da abin da aka dace don guje wa lalata shi.Daidaita shi don kauce wa kinks a cikin bututu.A matsayin makoma ta ƙarshe, zaku iya ɗaukar bututun tare da filaye maimakon hannu, amma wannan zai kusan lalata shi.(Idan kana so ka jefar da shi, ba kome ba, amma yana da kyau al'ada idan dole ne ka sake shigar da bututun PTFE a wani lokaci.)
Wani lokaci bututu kawai ba zai saki ba daga dacewa.Wannan yawanci saboda lalacewa na ciki ga bututu ko kayan aiki, don haka muna bada shawarar maye gurbin su a cikin wannan yanayin
Yanke Tube
Mataki na biyu shine auna tsohonFarashin PTFE.Tabbatar da daidaita shi lokacin aunawa.A mafi yawan lokuta, zaku so sabon fayil ɗin ya zama tsayi iri ɗaya.Kuna iya yanke shi, amma ku yi hankali, domin da zarar kun yanke tube, ba za ku iya yin tsayi ba.Idan kun zana sabon firinta, ku tuna cewa kuna son bututun a takaice kamar yadda zai yiwu, don haka auna nisa daga extruder zuwa wuri mafi nisa da zaku iya kaiwa hotend.
Sashin giciye yana gaba ya yanke bututu.Yana da matukar muhimmanci a yanke da kyau.Square, Ina nufin ya zama perpendicular zuwa tube kanta.Wannan zai ba shi damar dacewa da kayan aiki a cikin wurin zama na bawul, ba tare da wani gibi ba, kuma filament zai iya makale.
Akwai kayan aikin da yawa da ake da su don yin kyakkyawan yanke murabba'i.Ba a ba da shawarar almakashi ko masu yankan waya ba saboda za su murkushe ƙarshen.Idan kuna da waɗannan kawai, yi amfani da nau'i-nau'i na allura-hanci don buɗe ƙarshen a hankali, tabbatar da buɗe ramin kafin ci gaba.Kyakkyawan kaifi mai kaifi zai ba ku cikakkiyar yanke, amma wannan yana buƙatar wasu ayyuka
Amfani da PTFE Tubing Cutters
Don amfani da mai yanke, kawai danna bude bututu kuma sanya tubing a cikin tsagi, daidaita hanyar ruwan wukake tare da matsayi da kake son yanke.
Saki matsa lamba a kan ruwa kuma bar shi ya tsaya akan bututun don tabbatar da yana cikin matsayi daidai.
Yanzu, tabbatar da cewa bututun ya daidaita tare da mai yankewa kuma matsi shi tsakanin yatsan hannu da babban yatsan hannu.
PTFE yana da santsi sosai, zai so ya zamewa yayin yankan, yana haifar da ƙarewar da ba ta da murabba'i.Ana iya jarabtar ku don danna sannu a hankali akan abin yanka, amma don yanke da kyau, a zahiri dole ne ku matse da sauri, kamar tare da stapler.
Ajiye Duka Tare
Yanzu da aka yanke bututu zuwa tsayi, kawai shigar da shi zuwa dacewa.Idan ka yiwa tsohon bututunka alama da tef, yi amfani da shi azaman tunani don tabbatar da cewa ka same shi gaba ɗaya kuma ka zauna cikakke.
Don shigar da bututun a kan haɗin da aka ɗora a cikin bazara, tura abin wuyan bututun ƙasa kuma tura ƙarshen bututun zuwa cikin bututun.Don shigar da bututun a cikin madaidaicin C-clamp, saka bututun, sannan a kama shi da filalan allura-hanci ta hanyar jujjuya abin da ya dace, ko kuma buga shi da screwdriver don fitar da abin wuya.Saka matse C don ajiye shi a wurin.Ja ƙarshen bututun PTFE a hankali don tabbatar da cewa ba shi da lafiya.
Wasu zafi masu zafi suna buƙatar matakai na musamman don zaunar da bututun PTFE daidai.Da fatan za a tuntuɓi takaddun ku!Bututun da bai cika zama ba, zai haifar da ƙofar narkarwar puck ɗin filastik tsakanin bututun da bututun ƙarfe, wanda zai haifar da matsanancin extrusion kuma, a cikin mafi munin yanayi, cikakken toshewa.
Gamawa
Tabbatar cewa bututun PTFE ɗin ku ya fita daga kowane sassa masu motsi kuma kun shirya yanzu.Tasirin bugu ɗinku zai yi kyau, kuma firinta ɗinku kuma zai yi kyau!
Lokacin aikawa: Mayu-14-2021