Masu gudanar da aiki sukan sanya hangen nesa akan wuraren aiki, kuma suna ɓoyewaFarashin PTFEsau da yawa ba sa samun kulawar da ya kamata.Yawancin wuraren masana'antu suna da lambobi da manufofi game da hoses da kayan aiki, amma ana yin watsi da kulawa ta yau da kullun na hoses.
Wannan yanayin yana da damuwa, kuma yana da mahimmanci ku ɗauki leak ɗin tiyo da mahimmanci a cikin kayan aikin ku.Idan tiyon PTFE ya kasa, abubuwan haɗari masu haɗari na iya haifar da haɗari na mutum, kuma yana haifar da raguwar haɓakar samarwa ko ma raguwar lokaci, ƙara farashin aiki.Misali, haɗin yana iya zama ba daidai ba yayin haɗuwa, ko ƙila ba za a iya haɗa hoses ɗin da aikace-aikacen da kyau ba.Har ila yau, ko da tare da daidaitattun saituna da zaɓin kayan aiki, hoses sau da yawa za su lalace a kan lokaci.Sabili da haka, dubawa na yau da kullum da maye gurbin sawa ko lalacewa na iya rage raguwa, ajiye kuɗi, da tabbatar da yanayin aiki mai lafiya.
Don haka yadda za a shawo kan ɗigogi aiki ne da ba za a iya guje masa ba ga kowane mai amfani.Dangane da wadannan batutuwa, muna da shawarwari masu zuwa:
1.Daidai daidaita tiyo zuwa aikace-aikace
Lokacin zabar madaidaicin bututu, la'akari da fannoni da yawa don tabbatar da cewa bututun ya dace daidai da aikace-aikacen da aka nufa.
PTFE tubing - Wannan yawanci ana amfani da 100% tsarki PTFE tubing , yanayin zafinsa na aiki shine -65 digiri ~ + 260 digiri, ana amfani da irin wannan nau'in a cikin yawan zafin jiki da ƙananan wurare.Domin wannan bututun ba zai iya jure matsi da yawa ba.Idan bututu yana lanƙwasa yayin aiki kuma zafin aiki ya wuce daidaitaccen kewayon, aikin bututu ya kamata a gwada ko maye gurbinsa cikin lokaci.
PTFE hose - Wannan nau'in tiyo an yi shi ne daga bututun ciki na budurwa PTFE 100% kuma an yi masa sutura tare da yadudduka ɗaya ko mahara na 304/316 SS ɗin ƙarfe na ƙarfe ko braid fiber.Manufar wannan tsarin shine don haɓaka sarrafa matsa lamba da kuma kula da sassauci, ana amfani dashi galibi a cikin babban matsin lamba ko matsananciyar matsananciyar zafi da wuraren zafin jiki.Lokacin duba ƙarfafawa, ya kamata a yi la'akari da radius na lanƙwasa da "ƙarfin lanƙwasawa" na tiyo.Yadudduka masu kauri ko yawa zasu ƙara ƙimar matsi na bututun, amma zai iya haifar da ƙaƙƙarfan bututun da ba zai iya aiki da kyau a aikace-aikace masu ƙarfi ba.
Rufi - Rufi shine mafi girman Layer (yawanci silicone, polyurethane, ko roba) wanda ke kare ma'auni, ma'aikata, da kayan aikin da ke kewaye.Tabbatar cewa suturar ku na iya jure tsangwama a waje, saboda wannan shine layin farko na tsaro na bututun.
Ƙarshen Haɗin kai - Ayyukan bututun ya dogara da ƙwararrun masana'anta wajen haɗa bututun.Lokacin haɗa bututun, yana da mahimmanci a bi kowane mataki na tsarin taro, ta amfani da ƙwararrun kayan aikin crimping masu sarrafa kansu don haɗa daidaitattun hanyoyin haɗin kai zuwa bututun kuma gwada gwajin matsa lamba.
2.Madaidaicin bututun bututu
Don shigar da bututu a aikace-aikace daban-daban, ana amfani da hoses na tsayin tsayi da ƙayyadaddun bayanai.Idan bututun ya yi tsayi da yawa, zai ɗauki sararin da ba dole ba, yana shafa bututun da kansa ko na'ura, da haɓaka lalacewa.A madadin, bututun na iya zama gajere da matsewa tsakanin maki biyu.A wannan yanayin, haɓakar zafi, canje-canje a matsa lamba na tsarin, ko motsi kaɗan na wurin haɗin zai iya haifar da ɗigogi a ƙarshen.Tsawon bututun da ya dace zai kasance yana da isasshen kasala don ɗaukar motsi na wurin haɗin gwiwa, amma bai isa ba don ba da damar tada hankali, tsangwama ko kinking.Har ila yau, yi ƙoƙarin kada a yi lankwasa bututu, a lokacin ya kamata ku yi amfani da madaidaicin a kusurwar da ta dace.
3. Sharuɗɗa don adana hoses:
1. Ajiye hoses a cikin yanayi mai tsabta da bushewa a yanayin zafi akai-akai, kwanta amma kada ku tara tudun da yawa kuma hana UV / hasken rana.
2. Sanya iyakoki a ƙarshen bututun don hana gurɓatawa da hana ƙura, tarkace da kwari shiga cikin bututun.
Hoses hanya ce mai dacewa da sauri don haɗa maki biyu a cikin tsarin ruwa, amma tabbatar da ɗaukar matakan da suka dace don tabbatar da aminci da guje wa raguwa mai tsada.Idan kuna da wasu tambayoyi na fasaha, da fatan za a tuntuɓi waɗannanBetseflontallace-tallace da cibiyar sabis, kuma za mu ba ku shawara na sana'a.
Idan kuna cikin kasuwancin PTFE Hose, Kuna iya so
Siyan madaidaicin bututun PTFE ba kawai game da zabar ƙayyadaddun bayanai daban-daban don aikace-aikacen daban-daban ba.Ƙari don zaɓar abin dogara.Besteflon Fluorine roba Industry Co., Ltd. ƙware a cikin samar da high quality PTFE hoses da bututu na 15 shekaru.Idan wasu tambayoyi da buƙatu, da fatan za a ji daɗi don tuntuɓar mu don ƙarin shawarwari na ƙwararru.
Lokacin aikawa: Satumba-01-2022