Menene aikin bututun PTFE tare da firinta na 3d |BESTEFON

Gabatarwar firinta na 3D

3D bugu gyare-gyaren fasaha wani nau'i ne na saurin samfurin masana'anta da masana'anta ƙari.Hanya ce ta haɗawa ko sarrafa kayan don samar da abubuwa masu girma uku a ƙarƙashin ikon kwamfuta.Gabaɗaya, ƙwayoyin ruwa ko ɓangarorin foda suna haɗa su tare kuma a tattara su a layi ɗaya don gina abu a ƙarshe..A halin yanzu, 3D bugu da gyare-gyaren fasahohin gabaɗaya sun haɗa da: hanyar haɗaɗɗen ajiya, kamar amfani da thermoplastics, kayan ƙarfe na tsarin eutectic, saurin gyare-gyaren sa yana jinkirin, kuma ruwa na narkakkar kayan ya fi kyau;

Koyaya, bututun PTFE yana da matsayi mai mahimmanci a fasahar bugu na 3D.Fasahar bugu ta 3D ba ta rabuwa da bututun PTFE.Me yasa kuke fadin haka?Na gaba, Kamfanin Bestellon zai bayyana muku dalilin da yasa fasahar bugu 3D ba zata iya yin ba tare da bututun PTFE ba.

A cikin 2015, sanannen 3D firinta Airwolf ya saki firinta na 3D na farko na farar hula.Ana amfani da bututun PTFE a yawancin maɓalli masu mahimmanci.Saboda kayan aikin injiniya suna buƙatar ci gaba da yanayin zafi mai girma, abubuwan da ake buƙata don abubuwan haɗin gwiwa suna da girma sosai.Don haka, firinta na 3D yana amfani da bututun PTFE azaman bututun ciyarwa, kuma ana ƙara wani yanki na tsaka-tsaki tsakanin bututun PTFE da hita.Lokacin amfani da firinta na 3d, ana amfani da filament don bugawa.Filament ɗin yana kan reel, don haka ana iya buɗe shi cikin sauƙi ta yadda firintocin 3D zai iya jujjuya filament cikin sauƙi.Filament ya shimfiɗa daga reel ta hanyar bututun PTFE zuwa kan bugu.Bututun PTFE yana tabbatar da cewa filament ba zai gamu da cikas a kan hanya ba, ana shiryar da shi a madaidaiciyar hanya, kuma ba zai lalace ba ko rasa siffar a kan hanyar zuwa 3D bugu.Bayan haka, kuna son samun damar samar da filaments masu inganci don shugabannin buga 3D.Aiki naFirintocin 3D tare da bututun PTFEsaboda haka yana da matukar muhimmanci

Menene halaye na PTFE tube

1. Ba m: PTFE ba shi da ƙarfi, kusan dukkanin kayan ba a haɗa su da tubes ba, kuma fina-finai na bakin ciki sosai suna nuna kaddarorin da ba su da tushe.

2. Juriya da zafi da sanyi:Farashin PTFEyana da kyakkyawan zafi da ƙarancin zafin jiki.A cikin ɗan gajeren lokaci, yana iya jure yanayin zafi zuwa 300, ma'anar narkewa shine 327, kuma ba zai narke a 380 ba.Gabaɗaya, ana iya amfani da shi gabaɗaya tsakanin 240kuma 260.Yana da kwanciyar hankali na thermal mai ban mamaki.Yana iya aiki a zafin daskarewa.Babu embrittlement, sanyi juriya zuwa 190.

3. Lubricity: PTFE tube yana da ƙananan ƙima na gogayya.Ƙimar juzu'i tana canzawa lokacin da kaya ke zamewa, amma ƙimar tana tsakanin 0.04-0.15 kawai.

4. Non-hygroscopicity: Fuskar PTFE tubes ba ya tsaya ga ruwa da man fetur, kuma ba shi da sauƙi a tsaya ga maganin yayin aikin samarwa.Idan akwai datti kadan, ana iya cire shi ta hanyar shafa kawai.Shortan gajeren lokaci, adana lokutan aiki da haɓaka ingantaccen aiki.

5. Lalata juriya: PTFE tiyo yana da wuya lalata ta hanyar sinadarai, kuma yana iya jure duk wani acid mai karfi (ciki har da aqua regia), alkalis mai karfi, da acid mai karfi sai dai narkakkar alkali, kafofin watsa labaru, da sodium hydroxide sama da 300.°C. Matsayin oxidants, rage wakilai da nau'ikan kaushi na kwayoyin halitta na iya kare sassa daga kowane nau'in lalata sinadarai.

6. Juriya na yanayi: rashin tsufa, mafi kyawun rayuwa mara tsufa a cikin robobi.

7. Mara guba: A cikin yanayin al'ada tsakanin 300, Yana da rashin lafiyar jiki, ba mai guba ba kuma ana iya amfani dashi azaman kayan aikin likita da kayan abinci

Lokacin da za a maye gurbin bututun filament akan firinta na 3D

Idan filament ɗinka ya makale ko makale a cikin bututun filament ko bututun PTFE, dole ne ka maye gurbin bututun PTFE na firinta na 3D.Fashe bututu zai shafi sakamakon bugu.Wannan ba shakka abin kunya ne, saboda a wasu lokuta, zaku iya sake farawa bugu.Wasu mutane ma suna tunanin cewa idan filament ɗin ya makale a cikin bututu, na'urar ta 3D na iya lalacewa.Ba shi yiwuwa firinta ya mamaye filament, wanda zai iya haifar da lahani da sauran sakamakon lalacewa.An ba da shawarar sosai don hana maye gurbin bututun PTFE na firinta na 3D

Yadda za a maye gurbin 3D printer PTFE tube

Abu ne mai sauqi ka maye gurbin bututun PTFE tare da firinta na 3D.Ana haɗa bututun filament zuwa ɓangarorin biyu ta hanyar haɗin gwiwa.Yi amfani da maƙarƙashiya mai buɗewa don sassauta haɗin haɗin kai a kan agogo.Lokacin da haɗin gwiwar ya zama sako-sako, tarwatsa gaba ɗaya.Kuna yin wannan a bangarorin biyu.Sa'an nan kuma auna tsawon bututun filament kuma maye gurbin shi da tsayi iri ɗaya.Akwai tsofaffin macizai da yawa, kuma kuna iya ganin alamun a kan tiyo.Wannan kuma yana nuna nisa da bututun dole ne ya wuce ta hanyar haɗin gwiwa.Idan kun kiyaye tsayi iri ɗaya, shugaban bugu na 3d zai iya motsawa cikin yardar kaina

Gabatarwar kamfani:

Huizhou BestellonFluorine Plastic Industrial Co., Ltd kuma ba kawai ya mallaki mafi kyawun ƙungiyar ƙira da cikakken tsarin tabbatarwa ba, amma kuma an sanye shi da layin samar da sarrafa kansa na gaba tare da ingantaccen tsarin kulawa.Bayan haka, danyen mai Zhongxin ya zabo duka daga cikin ƙwararrun masana'antun kamar Dupont, 3M, Daikin, da dai sauransu. Bugu da ƙari, akwai manyan albarkatun ƙasa da za a zaɓa daga ciki.Kayan aiki na ci gaba, kayan albarkatu masu inganci, farashi mai ma'ana shine mafi yawan ra'ayin ku

Bincika masu alaƙa da bututun ptfe:


Lokacin aikawa: Yuli-31-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana